มอบถุงยังชีพผู้กักตัวโรคโควิด19
08 ก.พ. 65วันที่ 8 ก.พ.65 เวลา 13.00 น. นางบูชิตา พูนน้อย รองนายก อบต.สำโรง พร้อมด้วย จนท.รพ.สต.สำโรง อสม. ผู้นำหมู่บ้าน ได้เดินทางไปมอบถุงยังชีพ แก่ผู้กักตัวกลุ่มผู้ป่วยโรคโควิด-19 และผู้สัมผัสเสี่ยงสูง ในพื้นที่ตำบลสำโรง จำนวน 10 ชุด
ทั้งนี้ รองนายก อบต.สำโรง ได้กล่าวให้กำลังใจแก่ผู้นำหมู่บ้าน อสม. และฝากให้ความสำคัญในการป้องกันตนเองอย่างเคร่งครัดตามหลัก D-M-H-T-T ของกรมควบคุมโรค
D : Social Distancing เว้นระยะห่าง 1-2 เมตร เลี่ยงการอยู่ในที่แออัด
M : Mask Wearing สวมหน้ากากผ้าหรือหน้ากากอนามัยตลอดเวลา
H : Hand Washing ล้างมือบ่อยๆ ด้วยน้ำและสบู่ หรือเจลแอลกอฮอล์
T : Testing การตรวจวัดอุณหภูมิและตรวจหาเชื้อโควิด 19 ในกรณีที่มีอาการเข้าข่าย
T : Thai Cha Na สแกนไทยชนะก่อนเข้า-ออกสถานที่สาธารณะทุกครั้ง เพื่อให้มีข้อมูลในการประสานงานได้ง่ายขึ้น
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/001-7-300x200.jpg)
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/002-7-300x200.jpg)
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/003-7-300x200.jpg)
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/004-4-300x200.jpg)
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/005-2-300x200.jpg)
![](https://samrong.go.th/wp-content/uploads/2022/03/006-1-300x200.jpg)